เมื่อวันศุกร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2565 ที่ผ่านมา
บริษัท มิตซุย สุมิโตโม อินชัวรันซ์ จำกัด สาขาประเทศไทย ร่วมบริจาคปฏิทินปีเก่า ให้แก่มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ กรุงเทพมหานคร เพื่อนำไปใช้เป็นสื่อการเรียนการสอนและผลิตเป็นสมุดเขียนอักษรเบรลล์ สำหรับเสริมสร้างพัฒนาการด้านการเรียนรู้แก่ผู้พิการทางด้านสายตา โดยโครงการนี้เป็นหนึ่งในกิจกรรมช่วยเหลือสังคมที่พนักงานชาว มิตซุยฯ ร่วมกันจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี
![](https://www.ms-ins.co.th/public/upload/2022/02 (รูปภาพ) ประกันมิตซุยฯ ร่วมบริจาคปฏิทินปีเก่าให้มูลนิธิช่วยคนตาบอด.jpg)