เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา บริษัท มิตซุย สุมิโตโม อินชัวรันซ์ จำกัด สาขาประเทศไทย ร่วมบริจาคปฎิทินปีเก่า ให้แก่มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ กรุงเทพมหานคร เพื่อนำไปผลิตหนังสืออักษรเบรลล์ และใช้เป็นอุปกรณ์สำหรับการเรียนการสอน โดยโครงการนี้เป็นหนึ่งในกิจกรรมช่วยเหลือสังคมประจำปีที่พนักงานบริษัทมิตซุยฯ ร่วมกันมอบสิ่งดี ๆ ให้กับผู้พิการทางสายตา
![](https://www.ms-ins.co.th/public/upload/2020/kid in care/ประกันมิตซุยฯ ร่วมบริจาคปฏิทินปีเก่าเพื่อผู้พิการทางด้านสายตา.jpg)